રામાયણ અનુસાર, ક્યારેય લક્ષ્મીજી આ 4 લોકો સાથે નથી રહેતા, ક્યાંક તમે પણ આ ભૂલ નથી કરી રહ્યા ને

રામાયણ અનુસાર, ક્યારેય લક્ષ્મીજી આ 4 લોકો સાથે નથી રહેતા, ક્યાંક તમે પણ આ ભૂલ નથી કરી રહ્યા ને

જીવનમાં સફળ થવાની ઈચ્છા દરેકની હોય છે. કોણ નથી ઇચ્છતું કે તેનું જીવન દરેક રીતે ખુશીઓથી ભરેલું રહે, ભલે દરેક રીતે ખુશ રહેવાનો ઉપાય સંપત્તિ ન હોય, પરંતુ જ્યારે ભૌતિક સુખની વાત આવે છે, ત્યારે પૈસા વિના આજના સમયમાં તે શક્ય નથી. આજની દુનિયામાં જેની પાસે પૈસા છે તે ખુશ છે.

પૈસા આજે સુખી જીવનનો આધાર છે. વિશ્વના ઘણા લોકો થોડી મહેનત કરે છે અને વધુ સફળતા મેળવે છે. પરંતુ કેટલાક લોકો રાત-દિવસ સખત મહેનત કરે છે અને તેમના મન પ્રમાણે સફળતા મળતી નથી, જેના કારણે તેઓ તેમના જીવનમાં નાખુશ અને નિરાશ દેખાય છે.

રામાયણ અથવા રામ ચરિત માનસને હિંદુ ધર્મમાં જીવન જીવવાનો આધાર માનવામાં આવે છે. રામાયણ આપણને જીવન જીવવા માટે યોગ્ય દિશા બતાવે છે. રામાયણ જીવનની દરેક ક્ષણોમાં આદર્શો અને ધર્મ અનુસાર જીવન જીવવા માટે પ્રેરણા આપે છે. રામ ચરિત માનસમાં એવો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે કેટલાક લોકો પાસે પૈસા કેમ નથી, આજે તે બાબતોનો ઉલ્લેખ તમારી સાથે કરીશું.

રામાયણ મુજબ,  જો તમારા જીવનસાથીની તબિયત સારી નહીં હોય તો લક્ષ્મી ક્યારેય તમારી સાથે નહીં ટકે. આમ તો, એક કહેવત છે કે એક સભ્ય છોકરી આખા ઘરની મુલાકાત લે છે અને ઘરને સ્વર્ગ બનાવે છે. અને જેઓ તેમના જીવનસાથી સાથે  છેતરપિંડી કરે છે, લક્ષ્મી ક્યારેય તેમની સાથે રહેતી નથી. જો તમે આ કરો છો તો તમારું ઘર નાશ પામશે.

રામાયણ મુજબ, જો તમે લોભી છો, તો તમારી પાસે ક્યારેય પૈસા નહીં આવે. લોભ એ એક ખરાબ સમસ્યા છે, તમે આ કહેવત સાંભળી જ  હશે. તેથી લોભ છોડી દો અને તમારે ધર્મનું પાલન કરવું જોઈએ.

રામાયણ મુજબ, જેની પાસે ઘમંડ હોય છે તેની પાસે ક્યારેય સંપત્તિ હોતી નથી. એટલે સુધી કે વ્યક્તિ પાસે પૈસા હોય તો પણ તે જલ્દીથી ખોવાઈ જાય છે. પૈસા રાખવા માટે, વ્યક્તિએ ઘમંડનો ત્યાગ કરવો જોઈએ.

રામાયણ મુજબ, લક્ષ્મી ક્યારેય એવા મકાનમાં રહેતી નથી જેમાં આલ્કોહોલિક પદાર્થોનું સેવન કરવામાં આવે. તેથી, જો તમને પણ આવી ખરાબ ટેવ હોય, તો હવે તેને છોડી દો જેથી મા લક્ષ્મીની કૃપા તમારા પર કાયમ રહે.

Dipen Patel

Leave a Reply

Your email address will not be published.