ગુરુ(બૃહસ્પતિ)ની દશાનો પ્રભાવ અને ફળ તમારી માટે કેવું રેહશે જાણો..

ગુરુની દશા (ગુરુ મહાદશા અને અંતર્દશા) ને સમજતા પહેલા વ્યક્તિએ ગુરુની પ્રકૃતિ અને તેના પહેલાંની રાહુની મહાદશા અને તેના પછી આવનાર શનિની દશાઓને પણ સમજવી પડશે. ગુરુની દશા તેના પોતાનામાં ઘણાં પરિણામો આપનારી છે. કુંડળીમાં, ગુરુની જેવી સ્થિતિહોય છે, પ્રભાવ પણ તે જ રીતે આવે છે, તેમ છતાં દશાની પોતાની કેટલીક વિશેષતાઓ છે, જે દરેક પ્રકારની કુંડળી અને દરેક પ્રકારની રાશિમાં કોમન જોવા મળે છે.

અહીં આપણે ગુરુ (ગુરુ) ની સ્થિતિ વિશે વિચારી કરી રહ્યા છીએ. કુંડળી મુજબ, દરેક જાતક માટે હંમેશાં થોડો ફેરફાર રહેશે, આ પરિવર્તન અનુકૂળ અથવા પ્રતિકૂળ હશે, કારક હશે અથવા અકારક હશે, ફળદાયી હશે અથવા દશા નિષ્ફળ જશે, આ બધી બાબતોને ફક્ત સમગ્ર જન્માક્ષરનું વિશ્લેષણ કરીને જાણી શકાય છે. દશાની અસર સંપૂર્ણ રીતે આવી જાય તો પણ, કુંડળીનો પ્રભાવ મેળવવા માટે યોગાયોગ અને ગ્રહોની સ્થિતિ પણ જાણવી જરૂરી છે. અહીં જે કંઈ જણાવી રહ્યા છીએ, તેને દશાની મૂળ પ્રકૃતિ તરીકે માનવું જોઈએ.

પરિસ્થિતિઓ બદલાઈ જાય છે ત્યારે ઘટનાઓ પ્રમાણમાં ઝડપથી બદલાઈ શકે છે, પરંતુ પર્યાવરણ, માનસિક, શારીરિક અને આર્થિક સ્થિતિમાં ફેરફાર કરવામાં થોડો સમય લે છે. આશ્ચર્યજનક લાભો વાળા કેટલાંક અવસર સિવાય, મોટાભાગના ફેરફારો ધીમે ધીમે થાય છે. તેને તમે ઓર્ગેનિક પરિવર્તન તરીકે વિચારી શકો છો. અહીં આયનીક ફેરફારો તરત જ થાય છે, તેમજ ઓર્ગેનિક ફેરફારો ધીમે ધીમે થાય છે અને કાયમી પ્રકૃતિના હોય છે.

ગુરુથી ઠીક પહેલાં અઢાર વર્ષ સુધી રાહુની સ્થિતિ રહે છે. જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં કિશોર વયે અથવા તેના તુરંત બાદ રાહુની દશા શરૂ થાય છે, તો ચોક્કસ જ આવી વ્યક્તિનો સક્રિય સમયગાળો ખૂબ મુશ્કેલ છે. કોઈપણ વ્યક્તિ હોય, હોય, કોઈ પણ લગ્ન અથવા રાશિનો હોય, રાહુની કુંડળીમાં જે પણ પરિસ્થિતિ હોય, આ દશા છેવટે ખરાબ જ હોય છે.

હવે રાહુની દશા પછી તરત જ ગુરુની દશા આવે છે. ઉપરઉપરથી, આપણે આ દશા વિશે કહી શકીએ કે દરેક વ્યક્તિની કુંડળીમાં ગુરુની દશા (બૃહસ્પતિ મહાદશા) થોડી ઘણી સારી રહેશે. અહીં સારું હોવું સાપેક્ષ છે. રાહુની સ્થિતિમાં, અસ્પષ્ટતાનો સમયગાળો ચાલુ હોય છે, તે અમુક અંશે અટકી જાય છે.

આંખો હેઠળના પિમ્પલ્સ ઘટવાનું શરૂ થાય છે, ઊંઘ સુધરે છે અને મગજની પીડા ઘણી હદ સુધી અટકી જાય છે. રાહુની અસ્ત-વ્યસ્તતા ઓછી થાય છે, અચાનક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો ઓછો થાય છે, ગુરુની સ્થિતિમાં આયોજિત કાર્ય શરૂ થાય છે.

આવી સ્થિતિમાં, કોઈપણ લગ્નમાં ગુરુની સ્થિતિ અપેક્ષાના પ્રમાણમાં સારી હોય છે. પરંતુ આ સુસંગતતા રાતોરાત નથી બનતી. રાહુ કુંડળી પર અઢાર વર્ષ સુધી પ્રભાવ ધરાવે છે, પછી તેની અસરો ઓછી થવા અથવા સમાપ્ત થવા માટે થોડો સમય લે છે. રાહુ દરમિયાન શરૂ કરાયેલા પ્રોજેક્ટ્સ, જો કે,બંધ થવા લાગે છે, પરંતુ તેની અસર બાકી રહે છે.

ઘણા લોકો દેવાના શિકાર હોય છે, ઘણા લોકોને ઉંડા માનસિક આવેગનો સામનો કરવો પડે છે,  આ બધાની અસરો ઘટાડવા અથવા સમાપ્ત કરવા, ગુરુની મહાદશામાં ગુરુની અંતર્દશાનો સમય લાગે છે. આ કારણોસર, ગુરુની મહાદશામાં, ગુરુની આંતરિક દશાને છિદ્ર દશા કહેવામાં આવે છે.

છિદ્રની દશાને તો ક્યાંક ને ક્યાંક ખરબ સમય પણ કહેવામાં આવે છે, પરંતુ તેને પરિવર્તનના રૂપ તરીકે જોઈ શકાય છે. કોઈપણ વ્યક્તિ સ્થિરતા માટે સતત પ્રયત્નશીલ રહે છે, આવામાં સ્થાયી પ્રકૃતિનું પરિવર્તનજાતકને કાયમી પરેશાન કરે છે, તેથી બોલચાલની ભાષામાં, છિદ્રની દશાને ખરાબ સમય પણ કહેવામાં આવે છે. એક રીતે જોવામાં આવે તો તે દુર્ભાગ્ય ફક્ત દૈવી કૃપાના રૂપમાં જ હોય છે.

કેટલીકવાર આ પરિવર્તનનો તબક્કો થોડા મહિનાનો હોય છે, કેટલીકવાર ગુરુની મહાદશામાં ગુરુની અંતર્દશા પૂરેપૂરી રોલર કોસ્ટર રાઈડ બની જાય છે. અહીં જાતકની ફરિયાદ એ હોય છે કે જે સમય શ્રેષ્ઠ કહેવામાં આવ્યો હતો, તે તબક્કો ખરાબ કેવી રીતે થયો, હકીકતમાં તે ખરાબ સમય નથી પણ પરિવર્તનનો સમય છે.

Dipen Patel

Leave a Reply

Your email address will not be published.